Thuốc viên nén bao phim Fexnad 60mg Nadyphar điều trị viêm mũi dị ứng, mày đay – 1 vỉ x 10 viên

Mã sản phẩm: 105801011

Quy cách

Viên

Danh mục

Thuốc, Dị ứng & hệ miễn dịch

Dạng bào chế

Viên nén bao phim

Hoạt chất

Fexofenadin hydroclorid 60 mg - 60 mg

Nhà sản xuất

Công Ty CPDP 2/9 - Nadyphar

Đối tượng sử dụng

Người lớn
Sản phẩm đang tạm hết hàng, dược sỹ sẽ liên hệ tư vấn.
Cam kết 100% chính hãng Cam kết 100% chính hãng
Miễn phí giao hàng Miễn phí giao hàng
Hỗ trợ 24/7 Hỗ trợ 24/7

Thông tin sản phẩm

Thuốc Fexnad 60mg Nadyphar điều trị các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

1. Thành phần của thuốcFexnad 60mg Nadyphar 1×10

Fexofenadin hydroclorid 180mg

2. Công dụng (Chỉ định) của thuốcFexnad 60mg Nadyphar 1×10

Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

3. Liều lượng – Cách dùng thuốcFexnad 60mg Nadyphar 1×10

Người lớn & trẻ >= 12 tuổi:

Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.

Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.

Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.

4. Chống chỉ định của thuốcFexnad 60mg Nadyphar 1×10

Quá mẫn với thành phần thuốc.

5. Tương tác thuốcFexnad 60mg Nadyphar 1×10

Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.

6. Tác dụng phụ của thuốcFexnad 60mg Nadyphar 1×10

Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.

Thận trọng khi sử dụng: Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.

Hỏi đáp (0 Bình luận)

guest
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả bình luận
Liên hệLiên hệLiên hệ